สอบถามเรื่องปิดบัญชีธนาคารหน่อยค่ะ พอดีเปลี่ยนนามสกุล

กระทู้คำถาม
คือ บัญชีธนาคารนี้เปิดไว้นานแล้วค่ะตอนทำงานที่เดิมหลายปี
คือมีบัญชีที่เปิดไว้กับทหารไทย สาขาคลองตัน นานแล้วค่ะ
แต่พอมีเงินอยู่บ้าง
พอดีเมื่อเร็วๆนี้เปลี่ยนนามสกุลค่ะ
และต้องการจะปิดบัญชี หรือไม่ก็เปลี่ยนสาขาที่ใช้ เพราะคลองตันไกล ไม่ค่อยสะดวก
ถ้าต้องการปิดบัญชี ก็ต้องไปทำที่สาขาของเล่มบัญชีเลยใช่ไหมคะ
แล้วถ้าต้องการแค่เปลี่ยนสาขาที่ฝาก ถอนออกให้บัญชีเหลือน้อยที่สุด
แต่มีปัญหาว่าเปลี่ยนนามสกุล บัตรประชาชนเปลี่ยนเป็นนามสกุลใหม่แล้ว
แต่ใบขับขี่ยังเป็นนามสกุลเดิมอยู่ซึ่งตรงกับสมุดบัญชี อย่างนี้พอที่จะใช้ใบขับขี่แทนที่ต่างสาขาได้ไหมคะ
หรือยังไงก็ต้องไปทำที่สาขาของสมุดบัญชี ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่