TG ต่อ Lufthansa ที่ Frankfurt (Inter -> Inter) เวลาต่อแค่ไม่ถึงสองชั่วโมงทันไหมครับ (กรณีตั๋วคนละฉบับ เช็คทรูได้ไหมคับ)

เที่ยวบินแรกของ TG = ชั้นธุรกิจ
Departure: 23:45                     Bangkok, Thailand - Suvarnabhumi International
Arrival:     06:00 +1 day(s)       Frankfurt, Germany - Frankfurt International, terminal 1

เที่ยวบินสองของ LH = ชั้นประหยัด
Frankfurt/Main International Airport (FRA): Dep 08:00 hrs.
Lufthansa      LH900
London Heathrow (LHR): Arr 08.40 hrs.

อยากปรึกษาว่า..
1) ตั๋วคนละฉบับ ซื้อและจ่ายเงินตรงกับสายการบินแต่ละแห่ง กรณีนี้ สามารถเอารหัสการจองของ LH ให้เจ้าหน้าที่ภาคพื้นการบินไทยเช็คทรูให้ได้เลยไหมครับ ถามแต่ละแหล่ง ได้คำตอบไม่เหมือนกันเลย
2) การบินไทยบินชั้นธุรกิจ กรณีเช็คทรูได้ ยึดตามหลักน้ำหนัก 30 กิโลกรัม ไม่นับชิ้น (ถึงลอนดอน) เลยใช่ไหมครับ
3) กรณีเช็คทรูไม่ได้ จะต้องเคลียร์อิมไหม มีปัญหาวีซ่าไหม (ขอเชงเก้น + วีซ่าอังกฤษ เรียบร้อยครับ) รวมไปถึงเวลาในการเคลียร์พิธีการนานไหมครับ
4) เที่ยวบินว่างอีกที หลัง 8 โมงเช้า คือออก 10 โมงเช้า หรือผมควรเลือกรอบนี้แทนครับ ?

เพราะคำตอบที่ได้จากพนักงานการบินไทยและลุฟฯ เอง (สนง.กทม) ก็บอกไม่เหมือนกัน บางคนบอกได้ บางคนบอกไม่ได้ บางคนบอกแล้วแต่พนักงานภาคพื้นในวันนั้น ??????

มึนมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่