[CR] REVIEW THREE balancing cleansing oil

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่า ก่อนอื่นขอบอกเลยว่าทำรีวิวครั้งแรกในชีวิต55555 ติชมให้คำแนะนำกันได้เต็มที่เลยนะคะ อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม17

มาเริ่มกันเลยยย

THREE balancing cleansing oil เราเคยเห็นคนใช้ในอินสตาแกรมค่ะ วันนั้นไปเดินเล่นที่เซนทรัลปิ่นเกล้ากับแม่ผ่านเค้าเตอร์THREE พนง.เรียกให้ไปลองเล่นดู5555 ปรากฎว่าเราปลื้มมากค่ะ โดยเฉพาะกลิ่น เป็นกลิ่นสมุนไพรอ่อนๆ ดมแล้วรู้สึกเหมือนอยู่ในสปา เลยจักมาซักหนึ่งดอก555

ขออณุญาติเอารูปมาจากกูเกิ้ลนะคะ ของเราสภาพยับเยินมาก5555   รูปจาก notopianist.blogspot.com

ปกติแล้วเวลาเราแต่งหน้าเราใช้ bioderma เช็ดก่อนค่ะแล้วค่อยใช้ตัวนี้ก่อนล้างหน้าอีกที กลัวล้างเครื่องสำอางค์ไม่หมด อิอิ
วันนี้เราก็กำลังจะเช็ดหน้าเหมือนเดิม แต่อยู่ๆก็สงสัยว่าถ้าเราใช้ตัวนี้อย่างเดียวจะล้างเครื่องสำอางค์ได้ดีขนาดไหน
ว่าแล้วก็เขียนคิ้วปัดมาสคาร่าคิ้ว ปัดขนตาเขียนอายไลน์เน่อ ทาปากปัดแก้มเพิ่ม ออกมาเป็นแบบนี้

เย้ยยย5555

มาถ่ายรูปเล่นซักพักก็เริ่มลงมือละเลงงงงงง (ปกติเราใช้ปั๊มเดียวเองค่ะ)

นวดๆไปซักพัก เราก็ไม่ได้จับเวลาแต่เราคิดว่านาทีกว่าๆมั้งคะ5555 บางทีจะรู้สึกเหมือนมีสิวอุดตันหรือว่าผิวที่มันลอกๆอยู่หลุดออกมาด้วยค่ะ
พอนวดเสร็จเราล้างน้ำเปล่าเฉยๆ วักหลายทีหน่อย น้ำมันจะกลายเป็นสีขุ่นๆเหมือนน้ำล้างแก้วนมค่ะ ไม่รู้จะเปรียบกับอะไร
ล้างหน้าเสร็จเช็ดหน้าเบาๆ

พอมาดูกระจก เห้ยยย ผี! ไม่ใช่ๆ5555  ว้าวว มาสคาร่ากันน้ำ(เราใช้ maybelline rocket volume ค่ะ)ยังหลุดเลย หน้าแห้งแต่ไม่ตึงค่ะ
หลังจากนั้นเราลองเอา bioderma น้ำสีฟ้าเช็ดดู

ขาวสะอาดดด ตอนแรกเราชอบTHREE balancing cleansing oil อยู่แล้ว พอมาลองเล่นวันนี้ปลื้มขึ้นอีกร้อยเท่าเลย5555

ขอจบการรีวิวไว้เท่านี้ค่ะ ขอบคุณทุกคนที่อ่านมาจนจบนะคะอมยิ้ม07
มีคำถามอะไรถามกันได้ตามสบายเลยนะคะ จุ๊บๆ
ชื่อสินค้า:   THREE balancing cleansing oil
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่