เห็นวันนี้มีข่าวลือว่า BOOM จะปิดตัวลงสิ้นเดือนนี้ ไม่ทราบว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ

แม้หลังๆการ์ตูนที่เอามาลงจะไม่ค่อยถูกใจ แต่ผมก็ยังคงซื้ออยู่อย่างต่อเนื่อง ซื้อไปบ่นไป ใจก็หวังว่าจะพลิกฟื้นกลับมาเหมือนเก่าได้บ้าง
พอเห็นมีข่าวลือว่า BOOM รายสัปดาห์กำลังจะปิดตัวลง ผมก็แอบใจหายนะ เพราะเราซื้อติดต่อกันมาหลายปี มีใจผูกพันกันอยู่

มีใครในนี้เปิดร้านการ์ตูนแล้วพอทราบข่าวบ้างมั้ยครับ เห็นว่าต้นตอข่าวลือมาจากร้านหนังสือที่รับข่าวมาจากสายส่งอีกทีน่ะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 16
เรื่องจริงครับ BOOM No.16/2557 เป็นเล่มสุดท้าย จะออกวันที่ 25 มีนาฯนี้
ในอนาคตอาจจะพิจารณามาเปิดใหม่อีกรอบ แต่ยังไงช่วงนี้ต้องหยุดไปก่อน

ส่วน การ์ตูนฉบับรวมเล่ม ยังออกตามปกติครับ

ปล. ทาง NED กำลังรอสรุปผล ซึ่งจะการแจ้งข่าวอย่างเป็นทางการเร็วๆนี้
สำหรับร้านขายหนังสือ จะส่งจดหมายแจ้งในปลายเดือนนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่