ฝึกภาษาอังกฤษ (แบบจริงจัง) กันนานเท่าไหร่ ถึงจะได้ Accent แบบอเมริกันหรือบริทิชคะ

กระทู้คำถาม
อยากถามว่า คุณฝึกภาษาอังกฤษแบบจริงจังนานเท่าไหร่ (กี่เดือน/ปี) ถึงได้ Accent แบบอเมริกัน/บริทิชกันคะ
แล้วฝึกด้วยวิธีไหนเป็นหลักคะ

ส่วนตัว เรามี Accent บางคำก็ British บางคำก็ American (ขึ้นอยู่กับว่า เราได้คำนั้นมาจากไหน เช่น หนัง, ครู)
แต่เวลาพูดเป็นประโยค มันจะออกเป็นสำเนียงไทยที่อินเตอร์หน่อย แต่ไม่ชัดเหมือนฝรั่งพูด
ซึ่งเราอยากปรับตรงนี้มาก เพราะเรารู้สึกว่า Accent เป็นเสน่ห์ของภาษาอย่างหนึ่งเลยค่ะ

ขอบคุณที่มาแชร์ความรู้กันค่ะ
อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่