ที่59ตรว.สร้างหอพักได้กี่ชั้นครับ งบ.....???

มีที่ดินตอนนี้เป็นหอพักชั้นเ้ดียว  เนื้อที่59ตรว.  อยู่ในซอยเล็กๆ จังหวัดท่องเที่ยว  ห่างจากถนนใหญ่ปากซอยเพียง40เมตร ที่ข้างๆเป็นอาคารโรงเรียนเทศบาลฯ

ถ้าผมอยากทำหอพักขนาด4-5ชั้น ชั้นล่างทำที่จอดรถทั้งหมด ห้องพักจะเป็นชั้น2-5   จะสร้างได้มั้ยครับ  ?  

สร้างแบบพื้นๆวัสดุเกรดธรรมดา 4x4หรือ4x5ก็พอครับ ห้องมีระเบียงแต่ละห้อง1.5เมตรพอ ห้องน้ำในตัวทุกห้อง   ใช้งบเท่าไหร่ครับ  ?

ขอบคุณครับ อมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่