ใช้โฟมล้างหน้า และ ครีมบำรุงผิวไหน ดี

สวัสดีครับ ผมเด็กใหม่พึ่งเล่นPantip เอง วันนี้ก็อยากจะมา ปรึกษาเรื่องโฟมล้างหน้า และ ครีมบำรุงผิวหน้า หน่อยครับ
อย่ามัวชักช้ากันเลย ผมจะบอกลักษณะ ผิว ของผมน่ะครับ
ลักษณะผิวก็เป็น แบบ ผิวมัน นิดๆ ไม่มากเท่าไหร่ แต่ก็มีน่ะ55
ส่วนตัวใช้โฟมล้างหน้าของ- พอนด์ส เมน เอ็นเนอร์จี้ ชาร์จ
และเรื่องครีมบำรุงผิวนี่ก็เช่นกันครับ ของ-พอนด์ส เมน เอ็นเนอร์จี้ ชาร์จ
[พอนด์ส เมน เอ็นเนอร์จี้ ชาร์จ-ที่มาริโอ้โฆษณา]
ผมอยากจะถามว่า โฟมล้างหน้าตัวไหนOK มั่ง ตอนนี้เล็งไว้แล้วเพื่อไม่ให้กระทู้ยาวเกินไป
1. Neutrogena Fine Fairness Cleanser
2.Neutrogena  Deep Clean Foaming Cleanser
3. Neutrogena Deep Clean Hydrating Bamboo Gel Cleanser [ตัวใหม่ของNeutrogenaสีเขียวๆ]
***สามารถแนะนำโฟมล้างหน้าเพิ่มได้เลยน่ะครับ****
ต่อมาถึง ครีมบำรุงผิวหน้า ตอนนี้ก็ใช้ยังที่บอกครับ ใช้ผิวดูไม่ค่อยจะเปลี่ยนแปลงซะเท่าไหร่
เลยอยากหาคำแนะนำ ว่า ครีมบำรุงผิวหน้าตัวไหนดี
ตัวที่จะเร่งไว้
1.Hada labo Arbutin Whitening Lotion(ขวดสีน้ำเงิน)-ไม่รู้ว่าสีไหนดีช่วยแนะนำกันหน่อยน่ะ
***แนะนำเรื่องครีมบำรุงผิวได้น่ะครับ***

\\คำถามเพิ่มก็คือ ผมว่าจะใช้ครีมกันแดด ของ Za จะดีไหม//

ทั้งนี้ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยน่ะครับ เขียนผิดประการใดก็ต้องขอโทษกันด้วยน่ะ ครัชช ^^'

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่