อยากอุดช่องว่างระหว่างพื้นไม้

กระทู้คำถาม

ตามภาพเลยครับ ว่าผมต้องใช้อะไรมาอุดช่องว่างนั้นน่ะครับ บ้านที่ผมอยู่เป็นของที่ทำงานให้อยู่

เหมือนของเก่าที่เวลาผมเดินผ่านแล้วมันหลุดตามมาผมลองจับดูมันเหมือนปูน หรือใช้อย่างอื่นก็ได้ เพราะบ้านที่ผมพักอยู่ชั้นบนเป็นไม้ครับ ชั้นล่างเป็นปูน
และเป็นของที่ทำงานให้อยู่ฟรี ผมไม่ค่ยมีความรู้ในเรื่องซ่อมแซม ดูแลบ้านเท่าไหร่ ช่วยแนะนำด้วยครับ  

ปล.ผมลองไปเดินดูในโลตัส ผมใช้พวกยาแนวแทนได้ไหมครับ แบบนี้ครับ

พอดีผมทำงานต่างจังหวัด ไม่ค่อยรู้ที่ทางของร้านวัสดุเท่าไหร่ด้วย (รู้แต่ร้านอาหาร ตลาด และ 7-....)

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่