สอบToeic ได้345 บริษัทต้องการ400 ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คือวันพุธที่ผ่านมาผมไปสิบโทอิคมา เพิ่งได้คะแนน345. เอง เซ็งมากเลยเพราะบริษัทใหม่ต้องการ400 เลยว่าจะไปสอบใหม่ เลยอยากขอคำแนะนำ หรือเทคนิคสำหรับทำข้อสอบหน่อยครับ มีเวลาเตรียมตัวประมาน1-2อาทิตย์ Part listening. ได้ 230 Reading ได้115 ยอมรับว่าReadingทำไม่ได้เลย  
ผมว่าpart listening. คิดว่าน่าจะดีกว่านี้เพราะปัจจุบันก็คุยงานกับหัวหน้าเกาหลีพอรู้เรื่อง กะว่าจะเน้นReading. อย่างเดียวเลย
ปล.ตอนแรกหวังสัก500 พอเห็นคะแนนแล้วเซ็งจัดด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่