ทำไมค่ายรถยนต์ไม่ทำรถยนต์สีพาสเทลเลยล่ะคะ

กระทู้คำถาม
เราเห็นส่วนใหญ่ก็ ขาว ดำ บรอนซ์ แดง สีหลักๆ น่ะค่ะ
ถ้าไม่รวมสีเขียว ฟ้า เข้มๆ ที่เห็นในปัจจุบันไรงี้ แต่มันก็ไม่พาสเทลมุ้งมิ้งเลย
เวลาเราเห็นรถไซส์เล็กๆ พวกมาร์ช หรือมิราจ
ก็คิดว่าน่าจะมีสีฟ้า ชมพู เหลือง พาสเทลอะไรแบบนี้
มันคงน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกก
มันเกี่ยวกับกระบวนการการผลิตหรือการทำความสะอาดด้วยหรือเปล่าคะเขาถึงไม่ทำ
หรือขายต่อยากคะ
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่