จะไปญี่ปุ่นช่วงกลางมีนานี้ อยากได้กล้อง MRL สักตัวครับ

รบกวนพี่ๆห้องกล้อง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมอยากได้กล้อง Mirror less สักตัวหนึ่ง เป็นตัวแรกที่จะซื้อ มีโอกาสได้ไปญี่ปุ่นครับ อยากทราบว่าผมจะซื้อที่ไทยไปเลย หรือ จะไปหาที่ญี่ปุ่นดีครับ

แนวๆถ่ายรูปก็ วิว คน ทั่วๆไปครับ เน้นง่าย แต่มีฟังก์ชั่นพอเล่นได้ เลยมองเป็น MRL + Kit ไว้ ในอนาคตอาจะเพิ่มเลนส์เฉพาะทางไป งบประมาณ 20,000-30,000 ครับ

รุ่นที่เล็งไว้ก็พวก Nex6, Nex5, A6000 (A6000 ในไทยน่าจะยังไม่เข้า) หรืออาจจะเป็น Olympus อันนี้ยังไม่ได้ Search ดูข้อดี-เสีย ว่าต่างกับ Sony อย่างไร หรือพี่ๆ มีแนะนำ Fuji Canon Nikon หรืออื่นๆ แนะนำได้เลยครับ

ซื้อในไทยผมอาจหาเป็นมือ 1 มือ 2 อันนี้พอได้ แต่ถ้าไปหาซื้อที่ญี่ปุ่น จะไปที่ไหนดี Big camera or ??? ราคาจะถูกกว่าที่ไทยไหม

รบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่