อยากรีโนเวทห้องเช่าเป็นบ้าน ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ

จขกท มีห้องเช่า เปิดให้เช่าบริเวณเดียวกับบ้านที่อยู่เอง มาประมาณ 3-4 ปี แล้วค่ะ
แต่รู้แล้วว่ามันไม่ใช่ คือ ไม่ชอบเสียงดัง ไม่ชอบความวุ่นวาย และบ้านที่อยู่ตอนนี้
อยู่กับพ่อแม่ค่ะ โดยมีเรา สามี และลูกชาย เป็นบ้านขนาดเล็ก 2 ห้องนอน ลูกชายเริ่มโตขึ้น
จึงอยากแยกห้องนอน อยากมีพื้นที่ส่วนตัวมากขึ้น และอยากมีตัวเล็กอีกสักคน
ก็เลยอยากปรับปรุงห้องเช่าที่มีอยู่ 4 ห้องติดกัน เป็นบ้านของตัวเอง จะได้ไม่ต้องไปอยู่
ห่างพ่อแม่ค่ะ

แปลนห้องเช่าเป็นแบบนี้ค่ะ

อยากปรับเป็นแบบนี้ ทางเข้าบ้านหันไปทางทิศเหนือนะคะ

คำถามนะคะ
1. สามารถทำได้หรือไม่  จะมีผลกับโครงสร้างมั๊ยคะ
2. ต้องใช้งบประมาณคร่าวๆ เท่าไหร่คะ

รบกวนปรึกษาด้วยนะคะ เรากับที่บ้านไม่ค่อยมีความรู้เรื่องก่อสร้างมากนัก
อยากทำแบบประหยัดที่สุด เราอยู่ต่างจังหวัดนะคะ ขอบคุณบริษัทที่ส่งข้อความ
หลังไมค์มา แต่งบเราน้อย แล้วอยู่ไกลบริษัทของคุณมาก อยากขอคำปรึกษา
หรือแนะนำจริงๆ ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่