10 เพลงที่เวลาเราอกหักแล้วฟังบ่อยที่สุด

กระทู้สนทนา
มีคนกล่าวไว้ว่า "ถ้าโลกใบนี้มีแต่คนที่สมหวังในความรัก แล้วจะมีเพลงอกหักไว้ให้ใครฟัง"
จากคำกล่าวนี้ก็ทำให้เราคิดว่า มันจริงนะ มันแปลกนะ ที่เวลาอกหัก ก็จะฟังแต่เพลิงเดิมๆ ฟังอยู่แบบนั้น ฟังจนร้องไห้ มันสะใจดีนะเราว่า
ก็เลยอยากจะรู้ว่าเพื่อนๆ มีเพลงไหนบ้างที่เวลาอกหักแล้วชอบฟัง
นี่คือ 10 เพลงของเรา
1.เข้าใจแต่ทำไม่ได้ Mild
2.ไม่เป็นอะไร ปราโมทย์ วิเลปะนะ
3.ขอบคุณน้ำตา Soul Da
4.ข้างๆหัวใจ กัน The Star 6
5.ทำได้เพียง 25 hours
6.โปรดเถิดรัก cocktail
7.ยังเป็นความลับ C-QUINT
8.งมงาย BODYSLAM
9.นี่แหละคือความเสียใจ Potato
10.ไกลแค่ไหนคือใกล้ Getsunova
มีเพลงไหนอยู่ในใจเพื่อนๆบ้างมั้ยนะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
Pantip.com ใช้คุกกี้เพื่อพัฒนาประสบการณ์การใช้งานของคุณ อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่