มีอาการปวดท้องน้อย ปวดหน่วงๆมาเกือบ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ อาการนี้เป็นอาการของคนตั้งครรภ์หรือป่าวค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะพอดีมีคำถามอยากจะถามคุณแม่ พอดีมีอาการปวดท้องน้อยมา 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ปรึกษากัยสามีว่าอยากมีลูกสาวอยากมากค่ะตอนนี้ก็มีลูกชายอายุ 2 ขวบ 2 เดือนค่ะ เมื่อวันที่ 9 กุมภา ที่ผ่านมาทำการบ้านกับสามีค่ะไม่แน่ใจเลยมาทำการบ้านอีกทีวันที่ 12 ต่อมาก็วันที่ 14 กลัวไม่ติด 5555หลังจากที่ปล่อยมาสามครั้งเริ่มมีอาการปวดท้องน้อยอยากทราบว่าเป็นอาการของคนกำลังท้องอ่อนๆหรือป่าวค่ะ วันนี้ ก็วันที่ 24 แล้วค่ะไม่มีแววว่าประจำเดือนจะมา จะเป็นปวดท้องประจำเดือนก็ไม่ใช่น้ะค่ะเพราะเวลาเราจะเป็นประจำเดือนอาการปวดท้องก็จะปวดแค่วันนั้นวันเดี่ยวที่ประจำเดือนมา ก็ภาวนาค่ะขออย่ามาเลยประจำเดือนเพราะตอนนี้อยากได้ลูกอีกคน อยากสอบถามอีกเรื่องค่ะจะตรวจฉี่อีกที่ได้กี่สัปดาห์ค่ะถึงจะรู้ว่ามีน้อง เพราะก่อนหน้านี้เราก็ซื้อที่ตรวจมาตรวจก็พบว่าขึ้นขีดเดี่ยว อีกเรื่องนึงค่ะระหว่างตรวจฉี่กับตรวจเลือดอันไหนเห็นผลเร็วกว่าค่ะขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่