เมื่อไรละครไทยจะเลิกใส่บทนางร้ายวางยาพระเอก จับถอดเสื้อผ้าไม่ล็อคประตูห้องรอให้นางเอกมาเห็นซักทีคะ

เราตามละครเรื่องหนึ่งอยู่ชอบมากขนาดโหลดแอปมาเพื่อดูคลิปย้อนหลัง สนุกมาก คิดว่าบทดีมาก เคมีตัวละครทุกตัวลงตัว น่ารัก พอออกอากาศเมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา พระนางเริ่มหลงรักกัน แล้วนางร้ายรู้ก็วางยาพระเอกหวังรวบหัวรวบหางแล้วก็กีดกันนางเอกออกไป มาถึงตอนนี้...หมดอารมณ์ค่ะ... เริ่มกดทีวีเล่น เปลี่ยนช่องไปมา ซักพักก็ถอนหายใจกลับไปดูช่องเดิม เห็นนางเอกเชื่อสุดใจว่าพระเอกไปแอบกินนางร้ายกำลังร้องไห้อยากกลับบ้าน ...เซ็งค่ะ... ตอนนั้นสมาธิไม่อยู่ที่ละครแล้ว นั่งกดมือถือเล่น เมื่อไหร่อุปสรรคของความรักพระนางจะเลิกใช้มุขดึกดำบรรพ์อย่างการวางยานอนหลับพระเอก จับแก้ผ้า แล้วรอให้นางเอกมาเห็นซักทีคะ ละครบ้านเรามีความตั้งใจจะพัฒนาให้มีรูปแบบที่เทคโนโลยีในการถ่ายทำดีขึ้น ทันสมัยขึ้น แต่ตัวบท(บางเรื่อง)ระดับการพัฒนาน้อยมาก มันดูไม่อินเลยค่ะที่ยังเอามุขนี้มาใช้ เราว่าคนเขียนบทน่าจะลองหามุขสร้างอุปสรรคความรักให้พระนางที่แยบยลกว่านี้ มันซ้ำมาก คนดูเพลียนะคะ เราไม่เคยอ่านบทประพันธ์เรื่องนี้ของคุณโสภี พรรณารายมาก่อนนะคะ ไม่รู้บทโทรทัศน์ตรงตามบทประพันธ์หรือปล่าว ถ้าตรงก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ลืมบอกว่าที่บ่นๆอยู่เนี่ยคือละครกุหลาบร้ายของนายตะวันค่ะ ไม่รู้มีใครคิดเหมือนเราไหม อยากบ่นมาก รู้สึกเสียดายที่มาหมดอารมณ์ขณะที่กำลังสนุกมาก

ปล ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ใครที่ชอบก็ดีแล้วค่ะ  ถือซะว่าติเพื่อก่อนะคะ เป็นความคิดเห็นของคนๆหนึ่ง หวังว่าแฟนคลับของช่องและดาราทุกคนจะเข้าใจนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview