เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ใครเคยทำ Magenta Light (ML แสงรักษาสิว) ที่ธนพรคลินิกบ้างคะ????

คือตอนนี้สิวขึ้นเต็มหน้าเลย มีเพื่อนแนะนำให้ทำ ml แสงรักษาสิวที่ธนพรค่ะ เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวพันทิปว่าไปทำมาแล้วเป็นไงบ้าง กี่ครั้งถึงเห็นผลเม่าฝนตก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ผมเคยทำนะครับ เป็น คอร์สสิว 5 ครั้ง มียากิน ฉีดสิว แต่ที่ผมทำ สิวผมไม่ค่อยเยอะมาก แต่มันขึ้นมาพร้อม ๆ กัน 4 5 เม็ด คนไม่ค่อยมีสิวเยอะตกใจ ก็เลยไปเข้าคอร์สสิว สรุป ผมทำมาก็ถือว่าสิวหายดีครับ หน้าเนียน แต่การเข้าคอร์สทำให้ผมรู้กระบวนการรักษาสิวขึ้นเยอะเลยครับ สำหรับผมจะมากดสิวทุก ๆ เดือน เดือนละครั้ง และกลับไป มาร์คผงวิเศษ ที่บ้าน ตื่นมารอยแดงหายหมดครับ จากนั้นผมไม่เคยกินยา ทายา และรักษาสิ่วอีกเลย นอกจากกดสิวอย่างเดียว และรักษาเอง สิวก็ไม่มารบกวนนะครับ ผมว่าถ้าสิวเยอะ รักษษคอร์สดีกว่าครับ เพื่อนำความรู้จากการรักษามา ปรับปรุงใช้กับการใช้ชีวิตปกติของเรา แต่ถ้าสิวน้อย ลองกดสิวดูก่อนไหม และรักษารอยแดง ผงวิเศษ โป๊ะ ๆ ก่อนนอน ก็ Ok นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่