เจ็บเต้านมข้างซ้าย ถ้าตั้งครรภ์จะเป็นอันตรายมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
เจ็บเต้านมตั้งแต่ตอนเริ่มท้องช่วงพฤษภาปีที่แล้ว แต่พอแท้งอาการเจ็บเต้านมข้างซ้ายยังอยู่
ไปตรวจที่ศิริราช คุณพยาบาลใช้มือคลำเบื้องต้นไม่เจอก้อน จองคิวตรวจเมมโมแกรมได้เดือนสิงหา
เพราะถ้าไม่เจอก้อนคิวตรวจเครื่องที่ศิริราชเต็มค่ะ คุณพยาบาลบอกว่าอาจเกิดจากกล้ามเนื้อไม่น่าอันตราย
แต่เราก็ยังไม่ค่อยสบายใจค่ะ ไม่รู้อาการเจ็บเต้านมเกิดจากหลังแท้งกินยาคุมด้วยรึเปล่า
ถ้าภายในเต้านมมีซีส หรืออะไรที่ไม่ใช่เนื้อร้าย จะเป็นอันตรายเวลาตั้งครรภ์มั้ยคะ
วันนั้นก็ลืมถามคุณพยาบาลค่ะ
แสดงความคิดเห็น