" Promise " เพลงหวานแสนเศร้า จากคิมซูฮยอน [ Ost. You came from the stars ]

อมยิ้ม17อมยิ้ม17สวัสดีค่ะติ่งโทเมเนเจอร์ทุกคนอมยิ้ม17อมยิ้ม17

วันนี้มีเพลงเพราะๆซึ้งๆจากคิมซูฮยอนมาฝากค่ะ
หลังจากที่ได้ดู ep 19 ไปแล้ว แน่นอนว่าเพลงนี้ต้องติดหูใครหลายๆคนแน่ๆ
เป็นเพลงที่มินจุนร้องให้ซงอีฟังที่ริมทะเลนั่นเอง

จากกระทู้ http://pantip.com/topic/31691623 เราพยายามอัพแล้วอัพอีกลงยูทูป
แต่ก็ไม่เป็นผล วิดิโอโดนบล็อกตลอด เม่าสงสัย

ก็เลยนั่งตัดต่อเองใหม่ซะเลย อาจทำออกมาได้ไม่ดีเท่าไรนะคะ เพราะเพิ่งเคยทำ MV ครั้งแรก ซับเลยไม่ค่อยจะสวยงามเท่าไร 5555

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

สำหรับซีรี่ย์เรื่องนี้ ตั้งแต่ที่เราดูมาจนถึง ep นี้ เราไม่เคยปลื้มเพลงไหนในเรื่อง เท่าเพลงนี้เลยค่ะ
เพลงอื่นๆ เราเฉยๆ ไม่ได้ประทับใจหรือว่าติดหูมากนัก
แต่พอมาได้ฟังเพลงนี้ ร้องไห้ตามเลยค่ะ
เป็นเพลงที่เพราะมากๆ ทุกอย่างมันลงตัว ทั้งความหมายเพลง ทั้งบรรยากาศ และอารมณ์ของนักแสดง
เสียงซูฮยอนหวานปนเศร้า เมโลดี้เพราะติดหู ท่วงทำนองลงตัว
แล้วการที่เหมือนเป็นการร้องสดๆ มีดนตรีคลอเบาๆ มันเลยยิ่งขับเสียงของซูฮยอนให้เด่นขึ้นมา

ตอนนี้ยังหาแบบเต็มเพลงฟังไม่เจอค่ะ แต่เราอยากให้เพลงเต็มนั้นเป็นแบบนี้
คือ..ไม่ต้องใส่ดนตรีเข้ามามาก แค่คลอๆเบาๆแบบนี้กำลังดีค่ะ

ตอนนี้ติดเพลงนี้มาก ฟังซ้ำแล้วซ้ำอีกทั้งวันเลย

ในเรื่อง Dream high เราก็ชอบเพลง may be ที่ซูฮยอนร้องคู่กับซูจีมากๆเหมือนกัน
เสียงเพราะจริงๆค่ะผู้ชายคนนี้ หัวใจ

อมยิ้ม02อมยิ้ม02ตอนนี้ฉันตกหลุมรักผู้ชายคนนี้แล้วละค่ะ อมยิ้ม02อมยิ้ม02
แสดงความคิดเห็น