กาวดักหนูทำให้หนูตายทรมาน ขอร้องอย่าใช้กันเลยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีเราช่วยหนูแถวหน้าบางใหญ่  ที่ติดกาวดักหนูมาแล้วหลายครั้ง โดยเฉพาะหลังธนาคารแห่งหนึ่ง
จำได้ว่ามีครั้งนึงช่วยได้แต่ตัวแม่ ลูกมันทั้ง 3 ตัวตายหมดแล้ว แต่แม่มันก็ยังพยายามดึงลูกมันออกมาจากถาดกาว
เห็นมันแล้วสงสารจริงคิดว่าเป็นเราติดบ้างคงทรมานหน้าดู  ตั้งแต่นั้นมาเลยจะเดินไปดูแถวนั้นทุกวัน
ถ้าเจอจะได้เอากลับไปห้องล้างตัวจนเสร็จก็จะไปปล่อยที่อื่น

พอวันนี้เดินไปที่เดิมก็เห็นเขาดักอีก แถมเอายามมาเฝ้ากาวดักหนู สงสัยเห็นกลัวคนไปช่วยหนูอีก เห็นแล้วสงสารแทนหนูจริงๆ เฮ้อ
เขาจะรู้กันมั้ยว่ามันบาป รำคาญนิดหน่อย ก็ปล่อยไปเถอะครับ ชิวิตทุกชนิดมีค่าเราไม่ใช่เจ้าของชีวิตใคร

(บางท่านอาจบอกว่ามันมีเชื้อโรคบ้างล่ะ สกปรกบ้างล่ะ ถามคุณก่อนมั้ยว่าใจตัวเองสะอาดกว่ามันรึเปล่า )
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
หนู นะครับ หนู

------------------------------------------------
ถ้าจะให้คนเห็นด้วย คือ ไม่ทำลายชีวิต หนู
ควรหา ทางออก ที่ บูรณาการ มากกว่านี้หน่อยครับ

ธนาคาร คงไม่มีอะไร ให้หนูกิน นักหรอกมั้งครับ

เอาไป ปล่อยที่อื่น
ก็แค่ ย้ายความเดือนร้อน จากที่นี่ ไปสู่ที่ ที่คุณไม่เห็น แค่นั้นหรือเปล่าครับ

หนู นะครับ หนู

งู ยังเอาไปปล่อยได้ง่ายกว่าอีกครีบ

หนู เกิดง่าย ตายช้า ต้องการอาหารมาก เข้าทำลายได้ทุกอย่าง ทุกที่
แค่หนู คู่เีดียว อยู้ในบ้านคุณ ไม่เกินเดือน ตามมาอีกเพียบ

ย้ายที่ก็เหมือน ย้ายความเดือนร้อน เท่านั้นเองครับ

ลองหา อะไร ที่ ดีกว่า ย้ายที่มันหน่อยได้หรือเปล่าครับ

ยิ่งอยุ่ในเมืองแล้วด้วย  จะเอาไปปล่อยที่ไหนดีครับ

--------------------------------------
เข้าใจว่า หนู ก็ ชีวิตหนึ่ง
แล้ว "คน" ไม่ใช่ชีวิตหนึ่งหรือครับ

-------------------------------------------
ขออภัย
ที่ข้อความอาจดูรุนแรง แต่ต้องการเพียง ให้มองมุมอื่นๆ บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่