น้ำมันเยิ้ม ของรถยนต์ โตโยต้า วีออส ปี 2006

สวัสดีครับสมาชิกห้องรัชดา ผมมีเรื่องมาสอบถาม เนื่องด้วยเมื่อเช้าหลังรถวิ่ง ได้ตรวจห้องเครื่อง เจอน้ำมันเยิ้ม สังเกตุได้ว่าอาจจะเกิดขึ้นมานานแล้ว แต่ละเลยการตรวจสอบ ปรนนิบัติบำรุง  ถ้าเกิดกรณีนี้ขึ้น เกิดจากสาเหตอะไร และจะต้องทำการซ่อมบำรุงอย่างไร หรือว่าค่าใช้จ่ายเท่าใด
รายละเอียดตามสิ่งที่ส่งมาด้วย  ขอความอนุเคราะห์ผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่