เลือก Size จักรยานไหนดีครับ MERIDA SPEEDER T3 DISC 2014

กระทู้คำถาม
จากที่ได้หาข้อมูลมาพักหนึ่ง ว่าจะเอารุ่นไหนดี มาถูกใจที่  MERIDA SPEEDER T3 DISC 2014
พอไปลองคร่อม Size 47 มันก็พอดีเป้าเลย แต่  Size 50 ยังไม่ได้ลอง
และผมก็วางเงินจอง  Size 47 ไป (เพราะกะว่า แค่มาดูไว้ก่อน วันเสาร์ค่อยไปเอารถออก)
พอกลับมา หาข้อมูลเพิ่ม ว่าถ้าเราเลือกSize ผิดจะปั่นไม่ถนัด(เห็นส่วนมากเขาจะใช้ Size 50 กัน)
เริ่มลังเลว่า ผมจะเลือก Size ได้ถูกกับผมไหมครับ
ผมสูง 163 cm.

*** เข้ามาแก้ส่วนสูง***
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่