รบกวนสอบถามการไปสมุยกับนกแอร์,แอร์เอเชีย ที่ต้องบินไปแล้วต่อรถต่อเรือหน่อยครับ

รบกวนเรียนถามผู้ที่เคยไปกับสองสายการบินนี้หน่อยครับผม   เนื่องจากผมวางแผนเดินทางไปสมุยเร็วๆนี้  แต่ค่าเครื่องบินการบินไทยและบางกอกแอร์แพงไปหน่อย  เลยหันมามองที่ตัวเลือกนกแอร์และแอร์เอเชีย  ที่ค่าโดยสารถูกลงมาเยอะเลย แต่ต้องแลกด้วยเวลาเดินทางที่มากขึ้นและต้องต่อรถ เพื่อไปต่อเรืออีกที

เลยอยากเรียนถามว่า  ถ้าเราบินมาลงที่สนามบินสุราษฎร์หรือนครฯ  แล้วการต่อรถไปท่าเรือ  และการนั่งเรือเพื่อไปเกาะสมุยนี่  มันสะดวกสะบายมากไหมครับ  หรือว่าทางสายการบินจัดการไว้หมดทุกอย่างแล้ว  เมื่อเราลงเครื่องมา ก็มีคนพาไปรถไปเรือด้วยหรือไม่ครับ

และถ้าให้เลือกเดินทางระหว่างสองสายการบินนี้ ซึ่งรายละเอียดเรื่องสนามบินปลายทาง เรื่องรถ เรือ และท่าเรือ ต่างกัน  ควรเลือกสายการบินไหนจะสะดวกที่สุดครับ  

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่