เลือกเสือหมอบงบ 60 K + รุ่นไหนดีครับ

กระทู้คำถาม
ผมมีจักรยาน hybrid อยู่คันนึงปั่นมาไม่ต่ำกว่า 15 ปีครับ ตอนนี้ตัวผมโตขึ้นเวลาปั่นเลยรู้สึก เมื่อยคอ ปวดหลัง ผมสูง 175 cm. หนัก 70 kg.  เลยอยากจะหาเสือหมอบซักคันที่ไซด์เท่ากับตัวผม ปั่นไปไหนได้ไกลๆขึ้น ปกติตอนนี้ผมปั่นอยู่วันละ 60 km. ครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำเสือหมอบดีๆในราคาประมาณ 60 k หน่อยครับว่าตัวไหนคุ้มสุด อันนี้คือราคารถอย่างเดียวครับ ไม่รวมชุด รองเท้า หมวก ไฟ ไมล์  ฯลฯ  คิดว่าถ้ามีโอกาศอยากจะลองเอาไปลงแข่งบ้างครับ ไม่ต้องเอาชนะได้โล่หรอกครับ อยากไปลองไล่ตามคนเก่งๆดู เผื่อจะพัฒนาตัวเองให้ดีขึ้นบ้าง ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่