จะไป hiroshima ขอคำแนะนำผู้รู้หน่อยค่า

จะไปเที่ยวในช่วงเดือนมิถุนาค่ะ จะไปฮิโรชิม่าจากแถวคันไซ พวกโอซาก้า เกียวโตน่ะค่ะ
ตอนนี้คิดออก   2 วิธีคือ
1. ไม่ซื้อJR เริ่มนั่งจากkansai airport 1000 เยนกว่าๆ ไปโอซาก้า เที่ยวแถวนั้นโดยใช้kansai thru pass 5000 เยน แล้วต่อไปใช้ komodo kippu ประมาณ 12000 เยน ไปฮิโรชิม่า (รวมไปกลับแล้วใช่มั้ยคะไม่แน่ใจ) กลับมาโอซาก้า  รวมประมาณ 18000 เยน

2. ซื้อ JR-sanyo pass 4 days 20000 เยน  อันนี้สามารถนั่งจาก kansai airport ได้มั้ยคะ? แล้วถ้าได้ก็คิดว่าจะใช้อันนี้จากคแอพอทไปลงฮิโรชิม่าเลย (เชคราคาkansai airport - hiroshima จากhypedia 12000 เยน เท่ากับkomodo kippu ไป-กลับเลยอะคะ แล้ว hiroshima-osaka ก็ประมาณ 10000 กว่าๆ อีก) แล้วก็เที่ยวแถวๆนั้นให้ครบแล้วกลับออกมาโอซาก้าอีกรอบ ใช้pass เที่ยวแถวนั้นให้ครบจำนวนวันถ้ายังไม่หมด ถ้าหมด ก็ใช้แบบone day ไปแถวนั้นเพราะดูราคาแล้วไม่แพงค่ะ สรุปแบบ  ประมาณ 20000 กว่าๆเยนแต่อาจเที่ยวได้มากกว่าแบบ 1

แบบไหนจะดูคุ้มกว่ากันคะ งงๆไม่รู้ว่าคิดถูกรึเปล่า
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :_)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่