ขอสอบถามเกี่ยวกับ ความหนาและราคาสแตนเลส

พอดีจ้างช่างมาดูฝาแท๊งค์น้ำที่บ้าน เป็นเหล็กอายุหลายสิบปี ตอนนี้ผุไปพอสมควร
(เป็นแท๊งค์น้ำใต้ดินค่ะ ปากบ่อเป็นซีเมนต์)
ช่างแนะนำว่าทำเป็นฝาแสตนเลสไปเลยดีกว่า ทนแล้วก็เบากว่าด้วย
ทำเป็นฝาครอบไปก็พอ (ของเดิมมีบานพับ ยกขึ้นลงได้)

เนื่องจากแท๊งค์เป็นแบบฝังดิน พื้นที่ด้านบนเลยใช้เป็นราวตากผ้าน่ะค่ะ เวลาตากผ้าจะต้องยืนบนฝาแท๊งค์กันบ่อย
ฝาเก่าเป็นเหล็กหนา ถึงผุก็ยังแข็งแรง ยืนแล้วไม่ยุบ
แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นสแตนเลสแล้วไม่แน่ใจว่าจะต้องใช้หนาประมาณเท่าไหร่?ถึงจะพอคะ
ขนาดฝาแท๊งค์ 800x600mm ค่ะ ถ้าเป็นไปได้อยากทราบราคาโดยประมาณด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เกรด 304 เริ่มต้นที่ 5500 บาท ความหนาเดี๋ยวช่างเค้าจัดให้เอง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่