มือถือโดนขโมยแบบว่ารู้หน้าแต่ไม่รู้ใคร (มีภาพ+ไม่ล่อเป้า)

กระทู้สนทนา
วันนี้เราไปทำเรื่องหลังจาก ที่รวบรวมข้อมูลเรียบร้อยแล้ว ก็ไปที่สถานีตำรวจ และก็ได้มือถือคืนมา ทางนั้นเค้ายอมคืนให้แต่โดยดี
แต่ทางเราไม่เจอคุณหน่อยนะคะ(ขอเรียกคุณค่ะ เป็นการให้เกียรติก่อนจากลา) เจอแฟนเขาแทน
ซึ่งเรื่องจากนี้ที่จะเล่าเป็นจุดพลิกแพลงตะแคงขาเลยค่า

เรื่องของเรื่องคือไม่เจอคุณหน่อย เขาไม่อยู่หรืออะไรสักอย่างไม่แน่ใจ ขอไม่พูดค่ะ เจอแฟนเขาแทน ที่เป็นคนเก็บมา
ประเด็นคือทางเจ้าตัวเขาบอกว่า หลังจากเก็บได้ก็ไม่รู้จะคืนยังไง (งงค่ะเพราะโทรเข้าจนสายไหม้ โทรครึ่งค่อนวัน จนปิดเครื่อง แหม่)
แล้วจากนั้นก็ยังถามเรื่อยๆว่า แล้วทำไมถึงเอาไปใช้ถ้าไม่รู้จะคืนยังไง แล้วจะปิดGPSทำไม missed callเป็นล้าน คือไม่เห็นหรือไร?
เค้าก็ไม่ตอบค่ะ พยายามเบี่ยงประเด็นด้วยการต่อว่าค่ะว่าทำไมเราถึงต้องเอาเค้าไปโพส รู้ไหมแฟนเค้ากลัวตำรวจ หนีไปเลย
ทำไมต้องทำแบบนี้ ยิ่งถามก็ยิ่งโดนว่าค่ะ คือมีการพูดด้วยว่านี่เจ้าของเครื่องเป็นทอมใช่มั้ย ทำไมต้องเอาไปโพส
(Guงงนอกจากไม่ได้คำตอบ และแสดงความไม่แสวงรู้จะคืน ยังติเตียนGuอีก ที่สุดคืองงว่าเปิดถึงขั้นรู้ว่าใครเป็นใคร แต่ไม่รู้ว่าจะคืนยังไง)
เราก็ยังถามอยู่เรื่อยๆค่ะ แบบว่าGuอยากรู้ทำไมyouไม่คืน จนสุดท้ายเค้าก็พูดค่ะว่า
ก็ผมจน อยากมีของดีๆให้แฟนใช้
??????????????????(เอิ่ม Guเงิบค่ะ ไหงบอกว่าไม่รู้จะคืนยังไง สรุปอยากมีของดีใช้หรืออยากคืน หรือยังไง เอาไงดี Guงงไปอี๊กกกก)

เข้าใจแล้วค่ะว่าคุณอยากคืนจิงจิ๊งงงงงงง เพราะเราเปิดดูแล้วลบข้อมูลมือถือเกลี้ยงเลย...ลบเมื่อวานด้วย
นี่ถอดใจแล้วหรือไง ประเด็นคือไรไม่เข้าใจเลยโลกใบนี้ ปวดหัวจิงเลยข่า

สรุปเราก็ได้มือถือคืนมาค่ะ ได้คืนมาแบบงงๆ ส่วนนึงก็ต้องขอบคุณเพื่อนๆพันทิปที่ให้เบาะแสและให้กำลังใจด้วย แต่บอกตรงๆค่ะ
ไม่ได้รู้สึกดีใจไรแล้ว เพราะข้อมูลหายเกลี้ยง ขอบคุณนะคะที่มีเจตนาอยากคืนให้เราและล้างข้อมูลจนเกลี้ยงเบย และก็เอารุปสวยๆมาใส่ให้
อีกทั้งยังเปลี่ยนธีมให้ด้วย

สุดท้ายนี้ขอโทษคุณหน่อยนะคะ ที่เอารูปมาโพส เพราะมันเป็นทางเดียวที่เราจะตามของคืนได้ เพราะมีแต่รูปคุณและคุณเท่านั้น
เข้ามาในโฟโต้สตรีมเราค่ะ ทางเราจะรับผิดชอบในส่วนความผิดของเราด้วยการเอารูปออกให้หมดและวอนขอให้คุณกลับบ้านค่ะ

ป.ล. แสงที่ทำให้ถ่ายรุปสวยคือไฟเหลืองนวลค่ะ ไม่ใช่เขียว ลองดูนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่