ใครใช้ Benzac 2.5% (แล้วเห็นผลอย่างไรกันบ้าง?)

กระทู้คำถาม
เนื่องจากการทำงานต้องแต่งหน้า+ทำผมจิปาถะ
ไอ้ตอนแต่งก็มั่นใจจ้า รู้สึกว่าเฉิดฉาย(ชั้นรักการแต่งหน้าที่สุดในสามโลก)
บางวันกลับมาจากงานดึกมาก ตีสอง ตีสาม นอนเลยจ้า 55555555555+  หารู้ไม่ว่าเป็นบ่อกำเนิดสิวอุดตันมรณะ  แต่ช่วงนั้นๆ ก็ใช้พวก คลินด้าเอ็ม คลินดาลินเจล นะ แล้วก็หายดี สิวยุบไว(ปลื้มอก ปลื้มใจ) แต่หารู้ไม่ ว่าใช้บ่อยๆ สิวจะดื้อยา  จนมาช่วงนึงทำงานดึกมากทุกวัน เป็นสิวนิดๆ พี่ๆ ช่างแต่งหน้า ก็โบกไพรม์เมอร์ คอลซิลเลอร์ รองพื้น แบบจัดเต็ม พอหมดช่วงถ่ายงาน ไม่ได้แต่งหน้า ก็สังเกต ว่า โอ้!! พระเจ้า สิวอุดตัน เต็มไปหมด 5555+ สมัยก่อนนะวัยรุ่น 12 - 13 เป็นสิวอักเสบเต็มหน้า บ้าบอ เนื่องจาก ฮอร์โมน บวกเล่น กีฬา(บาสเก็ตบอล) ใช้สารพัดครีม เจอดีมั่ง ผสมปรอท นรกบ้าง เข้าคลีนิคสนุกสนาน กว่าจะรักษาหาย ก็โน่น หายอีตอนอยู่ ม.6  หน้าสดใส ภูมิอกภูมิใจ  ปกติก็ไม่แต่งหน้าเลยในชีวิต จนต้องมาทำงานนี่แหล่ะครับ แต่งหน้า 55555+ แต่ล้างสะอาดนะ คลีนซิ่ง คลินเซอร์เต็มห้องน้ำบานตะไท ครีมบำรุงซีรง ซีรั่มโทนเนอร์  (แต่เคยไม่ล้าง นอนเลยจากทำงานเสร็จก็มีแค่ 2 - 3 ครั้งเอง ฮ่าๆ ๆ)  เลยปรึกษาคุณหมอ แกก็บอกลอง Benzac 2.5% สิ!!!!     *เราก็ลองศึกษา ดู วันนี้ไปหาซื้อมา อีร้านขายถูกก็ปิดจ้า 555555+ เหลือแต่ร้านขายแพง แต่ก็ช่างมัน ซื้อเหอะ ทนไม่พอรอไม่ไหว เลยมาถามว่า เพื่อนๆ ใครใช้เป็นยังไงกันบ้างจ๊ะ ??????? ( เห้อ!! * พิมพ์บนมือถือ 55555+ มือหยิกง๊อกแง๊ก *แต่มัน คันอยากรู้จริงๆ ) ...... (สิวอุดตัน กลายร่างเป็น สิวอักเสบ แล้วก็รอรับรางวัลว่า เราจะได้ หลุมสิว ,รอยแดง ,รอยดำ เป็นแจ็คพ็อต!!!) พอเหอะ จะร้องไห้ ไกล้ 14 ก.พ. แล้ว อ่า า า.. ขอเดตแบบหน้าใส เหอะ .. หน้าเป็นตุ่มๆ ไปนั่งดินเนอร์ เสียบรรยากาศ สุดๆ ต้องคอยนั่งเบี่ยง หามุม ไร้สิว 5555+ หรือไม่ก็แต่งหน้า อีกและ เบื่อ วังวน ฮ่าๆ ๆ 5555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่