ใครจำการ์ตูนที่เคยฉายช่อง9 ตอนเย็นๆ น่าจะวันพุธได้บ้าง คาใจมานาน

คาใจมาหลายปีดีดัก  กับการ์ตูนเรื่องนี้มันอยู่ในความทรงจำ น่าจะช่วงประถมปลายๆแล้วแต่จำปีไม่ได้น่ะครับ    ถ้าจำไม่ผิด ผมว่าน่าจะชื่อเรื่อง

"กัลลิเวอร์ผจญภัย" มั้งครับ    เรื่องออกแนวผจญภัย แฟนตาซี เอาแบบที่จำได้ๆนะ พระเอก มีเรือเหาะไว้เดินทาง มีนางเอกเป็นเจ้าหญิงมั้ง

มีเพื่อนเป็นมนุษ์นก ออกแนวเท่ๆ  มีอาวุธเป็นถุงมือวิเศษ สามารถเอาอัญมณีมาใส่เปลี่ยนได้  เเล้วความสามารถจะเปลี่ยนตามอัญมีณีที่ใส่

จะเป็น ลม  ก็จะมีขายๆแสตนส์ออกมา เหมือนสตาร์แพลตินั่มเลย ใช้เป็นต่อยรั่วๆ  จะเป็นไฟ ก็จะมีแสตนส์ใช้ไฟออกมา มีตอนหลังเปลี่ยนเป็นใช้ดาบได้ด้วย

ประมาณนี้น่ะครับที่จำได้รู้แต่ว่าเลิกเรียนต้องกลับมาดูเพราะมันสนุกมาก  ติดงอมแงมเลย เรื่องนี้ คิดถึงมาก  ใครจำได้บ้างๆ ยังพอหาได้อยู่ไหมอยากดู

จำได้ว่าช่วงนั้นการ์ตูนตอนเย็นช่องเก้าสนุกมากยุคนั้น  ทั้งซึบาซะที่ได้ดูย้อนตั้งแต่ภาคแรกจนมาถึงภาคที่ได้เชิญไปเตะเยาวชนยุโรป  นินคู  เเละอีกหลาย

เรื่องก็สนุกว่าไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่