ช่วยแนะนำเลนส์ตัวเดียวเที่ยวทั่วไทยให้ canon 70d ทีครับ

ตอนนี้มีเลนส์คิท 18-55 กับ 50 f1.8 อยู่ เวลาไปเที่ยวรู้สึกช่วงไม่ได้ดังใจ
อยากจะหาเลนส์สักตัวที่ช่วงครอบคลุมกว่านี้หน่อยครับ
ตอนนี้มอง Canon EF-S 15-85mm f/3.5-5.6 IS USM ไว้ครับ
อยากถามพี่ที่มีประสบการณ์ด้านนี้ช่วยแนะนำเลนส์ให้ทีครับ
งบตั้งไว้ไม่อยากให้เกิน 20000 บาท ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่