ขอคำแนะนำเรื่องรองพื้นค่ะ ระหว่าง Estee lauder vs Revlon colorstay

ตอนนี้กำลังตามหารองพื้นที่ให้เหมาะกับหน้าของตัวเองค่ะ ซื้อมาหลายยี่ห้อแล้ว ก็ไม่โดนสักที อยากได้แบบหน้าเนียนๆเด้งค่ะ
บางยี่ห้อ ba เหมือนแนะนำลวกๆ หน้าน้องต้องสีนี้เท่านั้น(ออกแนวเหวี่ยง) ทาที่แขน สรุป พอทาจริงๆ หน้าหมอง ไม่เด้งอย่างที่ตั้งใจ หลายอันแล้วค่ะ
แล้วตัวเองเป็นคนหน้ามันด้วย รูขุมขนกว้าง บวกกับสีผิวหน้า รองพื้นโทนเหลืองเหมาะมากที่สุดค่ะ จากการเปิดหาข้อมูล ก็เลยเลือกมา  2 ยี่ห้อค่ะ  คือ Estee lauder double wear stay in place  กับ  Revlon colorstay (เบอร์ไหนดีคะ)   เพราะ Revlon colorstay golden beige ทาแล้วยังหมองเลยค่ะ   เลยอยาก
ได้รับคำแนะนำค่ะ เสียเงินทั้งที ก็อยากได้ที่ใช่จริงๆแล้วค่ะ  แต่บางทีเจอหน้า ba ก็อยากจะหนีแล้วล่ะคะ เศร้า

แล้วถ้าเค้าเตอร์แบรนด์ Estee lauder ที่ ฟิวเจอร์รังสิต กับ เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ที่ไหนแนะนำดีกว่ากันนะ  เจอบางแบรนด์จิกมา แอบกลัวค่ะ

จากทั้งหมดที่มี  L'Oréal  โอเคสุดแล้วค่ะ

ต้องขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะคะ วันนี้ได้ไปสอย Estee Lauder Double Wear
Stay-in-Place Makeup (Tawny) สีตัวรองพื้นโทนเหลืองอย่างที่ต้องการเลย
ลองใช้แล้ว มันโอเคเลยนะคะ ไม่หมอง แต่ค้องเกลียไวนิดนึง ก็ไม่เป็นไรค่า
แถมพี่ BA ใจดี ไม่เหวี่ยง ไม่จิกด้วยค่ะ ปลื้มเลยยย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่