อยากถามเรื่องปลาหมึกกล้วยหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ขอความรู้เรื่องปลาหมึกหน่อยครับ

วันก่อน ผมซื้อปลาหมึกกล้วยจากรถกระบะที่เค้าขับ

ซื้อมา 4 ตัว 1 ก.ก. 100 บาท ผมอยากถามคำถามดังนี้ครับ

1. หมึกพวกนี้สดจริง หรือไม่ เพราะว่าตอนที่เค้ามาขายเขาบอกว่าปลาหมึกสดจากมหาชัย เมื่อซื้อมาเเล้วเอามาดม ก็ไม่มีกลิ่นเหม็นอะไรเลย

2. อันนี้สงสัยมานานเเล้วครับ เวลาที่ผมดึงหนวดหมึกเเล้ว มันจะมีใส้มันขึ้นมาด้วย ผมไม่เเน่ใจว่ามันคืออะไร (ไม่มีรูป) ลักษณะเป็นสีน้ำตาล ผมว่าไม่ใ่ช่ไข่เเน่ๆ จะเอาไปทำกินก็ไม่กล้า ทิ้งตลอด สงสัยว่า มันคืออะไร กินได้หรือไม่ถ้า ถ้ากินได้ เอาไปทำอะไรกิน

3. ถ้าเป็นหมึกสดจริงๆๆๆๆ  ทำไมเค้าขายถูกจัง โลละ 100 อยากทราบต้นทึนครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่