ถาม ตามหาชื่อเกมส์เก่า ยุค 90s

กระทู้คำถาม
เป็นเกมส์ยานอวกาศครับ ตะลุยไปตามดาวต่างๆเรื่อยๆ ยานจะมีพลังด้วย ถ้าโดนศัตรูโจมตีจนพลังจะหมด มันจะมีเสียงเตือน Warning ดังอื้ดๆ ต้องเก็บช็อคโกแล็ต โดยจะมียานลำนึงมาส่ง
บอสมีหลายแบบครับ ด่านนึงมีมังกร ถอดหัวออกมากัด มีเก็บกระสุนประเภทแต่ละแบบ จะมีพลังแตกต่างกัน มีเลเซอร์ด้วย แต่ละฉากอลังการมาก

สามารถเก็บเหรียญได้ด้วย เป็นเหรียญสีทองๆ

มุมมองเกมส์เป็นแบบที่เราดูจากด้านบนอ่ะครับ
ใครพอจะทราบไหมครับ ว่าเป็นเกมส์อะไร ชื่ออะไร ก่อนตายอยากเห็นเกมส์นี้อีกสักครั้ง มันเป็นความคิดถึงจากวัยเด็ก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่