ได้คุยกับคนที่แอบชอบแล้ว สานต่อยังไงดีคะ

ยาวนิดนึงนะคะ เรื่องมีอยู่ว่า.....
เราแอบชอบตำรวจอยู่คนนึงค่ะ เขาเป็นรองสารวัตรปราบปราม อายุเราเท่ากัน เราสืบมาแล้วว่าเขาโสดสนิทศิษย์ส่ายหน้าแน่นอน ไม่เคยคุยกัน เราได้แต่แอบมอง แล้วก็กดไลค์ในไอจี พอดีได้ไอดีไลน์เขามาเมื่อคืนเลยแอดไป ปรากฏว่าเขารับแอดจร้า...กรี๊ส!!! ดีใจมากกกกกก ก็ได้คุยกันนิดหน่อย ตำรวจก็ถามว่าเอาไอดีมาจากไหนประมาณนี้ เพิ่งรู้ว่าเขาก็คุยตลกดี ส่วนมากเจอกันเขาจะทำหน้านิ่งมาก เขาก็มีส่งสติกเกอร์น่ารักๆมา 2-3 ตัว เราเลยลองใจส่งไปว่า "มีไอดีนานแล้วไม่กล้าแอดไปกลัวโดนบล๊อค" ตำรวจก็ตอบมาว่า "ไม่บล๊อคหรอกคับ" (อร้ายยยย!! มีลุ้นเว้ย!!) พอดีดึกแล้วเราเลยถามว่า "รบกวนหมวดรึป่าวคะ" ตำรวจก็ตอบกลับมาว่า "ป่าวค้าฟฟฟฟ" (เอาล่ะเว้ยยยย รุกต่อๆ) เราก็ถามไปว่า "นอนดึกจังคะ" ปรากฏว่า ตำรวจเงียบ!!! (อ้าวววว เห้ย!!! หายไปไหน) จนถึงตี 1 เรามาเปิดไลน์ดูตำรวจก็ยังไม่อ่านไลน์ พอเราตื่นเช้ามา อ่านแต่ไม่ตอบ เราแอบไปดูเฟสเขา เขาโพสต์ตอนตี 4 ประมาณว่ายังทำงานอยู่ (อ่ออออ ทำงานนี่เอง) แล้ววันนี้ทั้งวันเขาเงียบมาก ทั้งเฟส ทั้งไลน์ไม่มีการอัพเดทเลย วันนี้เราส่งไปไลน์ไปทั้งตอนเที่ยง ตอนเย็น ถึงตอนนี้เขาก็ยังไม่เปิดอ่านเลยอ่า

มาเข้าคำถามเลยนะคะ เราจะสานต่อยังไงดี ดูแล้วเขาก็คงไม่รังเกียจเรา (มั้ง) แต่อุปสรรคมันอยู่ที่งานของตำรวจนี่แหล่ะ เราไม่รู้ว่าตำรวจจะว่างตอนไหน แต่พอรู้มาว่างานเขาเป็นงานที่เสี่ยงและเป็นความลับมากๆๆ บางวันประชุมวางแผนกันถึงเที่ยงคืน บางวันตื่นตี 4 เพื่อเข้าค้นบ้านเป้าหมาย บางวันไล่ยิงพวกค้ายา เราจะหาโอกาศสานต่อกับเขายังไงดี ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ พลีสสสสสส

ปล.รู้ว่าตำรวจเจ้าชู้ แต่อยากลองดูซักตั้ง (เอาวะ เป็นไงเป็นกันว้อยยย!!)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่