แมวเปอร์เซียตัวผู้ เหมือนจะผสมพันธุ์ไม่เป็น ทำไงดีค่ะ?

กระทู้คำถาม
มีแมวเปอร์เซียตัวผู้ชื่อแซลม่อน และมีแมวตัวเมียชื่อการ์ฟิวส์ค่ะ ยิ้ม

แมวตัวเมียฮีท ตัวผู้ก็มากัดคอ แต่จะเน้นกัดบริเวณ หัว หู ของแมวตัวเมีย
จากนั้นแมวตัวผู้ก็ขึ้นแต่ไม่ผสมสักที มาทำท่าผสมบนหลังแมวตัวเมีย แต่ไม่ใช่ตูดแมวตัวเมีย

แมวตัวผู้ก็กัดคออยู่นั่นแหละ ไม่ทำอะไรสักที เพียงแค่กัดคอ เหยียบตัวของแมวตัวเมีย
ทำแบบนี้ 15-20 นาทีก็ยังไม่ผสม เหมือนตัวผู้จะทำไม่เป็นหรืออย่างไร?
อยากรู้ว่าต้องทำไงบ้างอ่าค่ะ อยากได้ลูกแมวมากเลย 555+

แบบประมาณนี้อ่าค่ะ

ตัวนี้เป็นตัวผู้ชื่อแซลม่อนค่ะ

ตัวเมียชื่อการ์ฟิวส์ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่