นางิสะ คาโอรุ, โคอิซึมิ อิสึกิ และ จูลิโอ้ สามหนุ่มผู้ลึกลับสามคนนี้ ใครที่ดูน่าไว้ใจที่สุดหรือน่าคบที่สุดครับ

สามหนุ่มพลังเกย์ เอ๊ย!! สามหนุ่มผู้ลึกลับน่ะครับ ที่คล้ายๆกัน คือ บุคลิกยิ้มแย้มแจ่มใส แต่ดูน่าลึกลับ มักกุมความลับสำคัญที่ชวนอึ้ง หรือน่าสงสัย
ที่สำคัญ คือ แต่ละคนมักถูกจิ้นวาย กับพระเอกของเรื่อง

นางิสะ คาโอรุ หนึ่งในตัวละครขโมยซีน จาก อีวานเกเลี่ยน ตัวพ่อและรุ่นบุกเบิกของวงการ ผู้บทบาทต่อชีวิตและจิตใจของ ชินจิ(อย่าคิดลึก) [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

โคอิซึมิ อิสึกิ หนุ่มเอสเปอร์ จอมร่ายยาว จากฮารุฮิ (บทพูดยาวมากๆ) มักยกข้อข้อสังเกตุต่างๆ มาวิเคราะห์เป็นช็อตๆ ราวกับนักสืบ ใจจริงผมเชียร์ให้หมอนี่ คู่กับฮารุฮิมากกว่า บักเกี๊ยวนะครับ เพราะ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

จูลิโอ้ นักบวช หน้าหยก จาก อสูรรับใช้ฯ หนุ่มตาสองสี ผู้มากความลับ ใครดูพากย์ไทยนี่ จะรู้ครับว่า หมอนี่ได้อารมณ์ โคอิซึมิมากๆ เพราะ ซีซั่น2-3 คนพากย์ไทย คือ พี่เอ อภินันท์ ธีระนันทกุล คนเดียวกับโคอิซึมิ (ซีซั่นสอง-หนังโรง) ผมว่าหมอนี่ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ปล. จริงๆ มีหนุ่มลึกลับอีกคน ก็คือ มุซึมิ ซาบุโร่ นาย623 จาก เคโรโระ แต่หมอนี่ เป็นตัวพาโลดี้ ของนางิสะ ผมเลยไม่นับครับ
ปล.2 ผมว่าทั้ง อีวานเกเลี่ยน ฮารุฮิ และอสูรรับใช้ฯ ต่างก็มีกลุ่มตัวละครที่คล้ายๆกันนะครับ ทั้ง
สาวคูลสามใบเถา(เรย์ นางาโตะ ทาบาสะ)
สาวซึนตัวเอก(อาสึกะ ฮารุฮิ หลุยส์)
ตัวประกอบขโมยซีน(โทจิ ทานุงุจิ กีซ)
เพื่อนตัวประกอบตัวตบมุข(เคนสุเกะ คุนิคิดะ คู่อ้วนผอมมาลินคอนกับอีกคนจำชื่อไม่ได้)
และสาวไฮเปอร์ อย่าง ซึรุยะ เจสสิก้า-พี่สาวเซียสต้า หน้าเหมือนกันด้วย (ในอีวาฯไม่รู้ใครเข้าลักษณะนี้บ้างครับ )

by H-Wifi
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่