ไปเจอ Scottish Fold ราคาแค่ 5,000 บาท (ทำไมถูกจัง)

กระทู้คำถาม
คือวันก่อนผมไปเดิน สนามหลวง2 ดูเล่นๆ บังเอิญไปเจอแมวพันธุ์สก๊อตทิช โฟล หูพับ(ผมอยากเลี้ยงมาก อยากเลี้ยงมานานแล้ว พอทราบข้อมูลของแมวพันธุ์นี้พอสมควร)
คนขายบอกว่า อายุ 2 เดือน พันธุ์แท้ ยังไม่ได้ฉีดวัคซีน ต้องพาไปฉีดเองหลังจากน้องอายุ 3 เดือน แต่ที่น่าตกใจก็คือ ราคาแค่ 5,000 บาทเท่านั้น(ทำให้ผมไม่เชื่อแล้วว่าน้องเค้าเป็นพันธุ์แท้ แต่ไม่เป็นไร แพ้ความน่ารัก)
ผมจึงไม่รอช้า เช็คหู เช็คตา เช็คก้น เช็คความร่าเริง ซึ่งทั้งหมดถือว่าผ่าน แล้วผมก็ซื้อน้องเค้ามาถึงแม้ว่าอาจจะไม่ใช่พันธุ์แท้(โดนหลอกก็ยอม หูก็พับแล้ว ตาก็ห่างแล้ว ห่วงอย่างเดียวคือเรื่องสุขถาพ)

พอมาถึงบ้าน ผมเลี้ยงน้องเค้าได้ 2-3 วันแล้ว ก็ไม่มีทีท่าจะซึมเศร้าเลย กินเก่งมาก วิ่งเล่นทั้งวัน อึก็เป็นก้อน
ปัญหาที่เจออย่างเดียวคือ น้องยังไม่กล้าหลับสนิท เพราะเหมือนยังไม่คุ้นที่ เห็นนอนที่เดิมตอนกลางคืน หลับตา แต่ดึกๆไปเช็คดู ก็ลืมตามองเรา แต่ก็ไม่ไปไหน(อารมณ์เหมือนง่วง แต่ยังไม่กล้าหลับสนิท)

แต่ผมก็ยังสงสัยอยู่ดี ว่าทำไม ฟาร์มอื่นขายขั้นต่ำ 25,000 บาท ++
แต่ที่ผมได้มา ราคาแค่ 5,000 บาทเท่านั้นเอง
รูปน้องเบค่อนครับ(น้องแมวที่พูดถึง)

หูพับ ตาห่าง ขนสีเทา-ขาว ลายไม่มั่ว น่ารัก สุขภาพดี(ณ เวลานี้)
สรุปคำถามนะครับ :: - ทำไมน้องถึงราคาแค่ 5,000 บาท
                             - มีอะไรที่ผมต้องระวัง หรือต้องทำต้องดูแล ต่อจากนี้ต่อไปมั้ย
== รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ====
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 20
สวัสดีครับ ผมเป็นเจ้าของเบค่อนนะครับ
กระทู้นี้นานมากแล้ว ไม่คิดเหมือนกันว่าจะยังมีคนสนใจอ่านอยู่
วันนี้แวะมาอัพเดทครับ ผ่านมาปีนึง(อายุ 1 ปีกับ 1 เดือน) ตอนนี้เบค่อนสุขภาพดีแข็งแรง ตัวโตมากครับ ที่สำคัญ น่ารักกว่าตอนเด็กสุดๆ ลองชมกันเลยยย

ตอนแรกผมทำใจไว้แล้วแหละว่าเบค่อนคงไม่ใช่พันธ์ุแท้ แต่ไปๆมาๆ ยิ่งโตยิ่งใช่ อาจจะไม่แท้ 100% แต่ผมว่าไม่น่าต่ำกว่า 75% นะครับ องค์ประกอบทุกอย่างเกือบใช่หมด ไม่ว่าจะลักษณะภายนอก และนิสัย ติดอย่างเดียวตรงลายปรอทข้างลำตัว =..=' (อย่าหาว่าผมอวยแมวตัวเองเลยนะ 5555)
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
สื่งที่ควรระวังอย่างยิ่ง
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ระวังหาย!!!!!!!!!!!!อย่างเดียวคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่