ทำของใส่กันทำได้จริง ใครไม่เชื่ออย่าเข้ามา

เนื่องจากกระทู้ http://pantip.com/topic/31596248
ผมอยากบอกว่ามันไม่ใช่เรื่องสนุกอะไรเลย คนที่โดนทำถ้าเขาดวงแข็งก็ดีไป แต่ถ้าเขาดวงตกเจ้ากรรมนายเวรเข้ามาช่วยซ้ำแล้วอีก
จะบอกว่าคนๆนั้นชีวิตเขาอาจพังพินาศได้เลยนะครับ เป็นบ้าเป็นบอกันได้เลยเรื่องจริง

ขอแชร์ประสบการณ์ตัวผมเอง เดือน กรกฎาคม 2556 ผมเล่นคอมอยู่ประมาณตี 2 รู้สึกถึงความผิดปกติของร่างกายเกิดขึ้น
อยู่ๆใจสั่น หน้าจะมืด เหมือนกำลังจะตาย วิญญาณจะออกจากร่าง จะควบคุมตัวเองไม่ได้
ตอนนั้นคิดว่ายังไงวันนี้ต้องตายแล้วแน่ๆ คิดถึงทั้งความดี ความชั่วที่เคยทำมา ความรู้สึกมันบอกแบบนั้นจริงๆ
ผมไม่สามารถควบคุมตัวเองได้เลย ณ ตอนนั้น เหมือนมีอะไรบางอย่างจะพยายามควบคุมจิตใจผม แต่ผมฝืนกลั้นใจสู้

ตอนนั้นทรมานมากนอนดิ้นไปดิ้นมา ทุรนทุรายราวกับจะขาดใจตาย หายใจไม่ออก จนรู้สึกว่าไม่ไหวแล้วจะขาดใจ
เลยโทรศัพท์ไปหาแม่ให้รีบมาหา (ตอนนั้นอยุ่หอพักคนเดียว) เช้ารุ่งขึ้นอาการยังไม่ดีขึ้นไปหาหมอ
ผลตวจออกมาไม่พบโรคอะไรใดๆทั้งสิ้น
หมอซักประวัติยาวมาก แล้วสรุปผมเป็น จิตเวชชนิดนึงที่บอกว่าเครียดเกินไป มีจิตวิตกกังวล ผมก็ไม่ค่อยเชื่อหมอเท่าไรหรอก
อยู่ดีดีจะเป็นโรคจิตได้ไง แต่ก็ไม่ได้ปฎิเสธอะไรกินยาที่หมอสั่งปกติ หมอให้กินติดต่อกัน 6 เดือน
อาการทรงตัวไม่มีอะไรดีขึ้นเลย อาการแปลกๆยังคงเกิดขึ้นกับผมเป็นประจำ หายใจไม่ออก ทุรนทุรายเวลานอน
เดินไปข้างนอกอยู่ก็รู้สึกโหว่งเหวงล่องลอย บางวันได้ยินคนเรียกชื่อเต็มหูเลย แต่เคยจำได้ว่าเวลาใครเรียกตอนดึก
ห้ามตอบเลยไม่ได้ตอบไป แล้วมันจะเป็นหนักช่วงวันพระด้วยนะ ทุกครั้งที่อาการกำเริบจะวันพระวันโกนทุกครั้งไม่เข้าใจเหมือนกัน
เริ่มคิดแล้วช่วงนั้นอีกไม่นานเราต้องกลายเป็นบ้าแน่ๆ เราเป็นอะไรนี่ แต่ผมไม่ได้คิดถึงเรื่องไสยศาสตร์เลย เพราะไม่ค่อยเชื่อ

ผมก็ใช้ชีวิตปกติทำงาน จนเดือนตุลาคมต้องไปทำที่จันทบุรี ที่นี่เองที่ทำให้ผมรู้ว่าผมโดนของเข้าแล้ว
วันนั้นผมคิดว่าหรือเราไม่ได้ออกกำลังกายเลือดลมไม่ดี เครียดไป เลยชวนเพื่อนที่จันให้พาไปนวดผ่อนคลาย
ป้าที่นอนนวดอยู่ข้างๆเอ่ยถามผมว่าไอ้หนุ่มยังเด็กอยู่เลย เป็นอะไรร่ายกายไม่ดีเหรอ ผมเลยเล่าอาการให้ฟัง
คำตอบที่มาก็บอกผมโดนของนั่นล่ะ ผมถามเขาว่าของนี่มันทำใส่กันได้ง่ายๆอย่างนี้เลยเหรอ(ป้าแกเป็นร่างทรงอยู่เขาคิชกุฏ)
ป้าแกบอกว่าปีนี้เป็นปีชงผม ดวงตก บวกกับเราไม่เคยไหว้พระสวดก่อนนอน ไม่แขวนพระเลยไม่มีอะไรเป็นเกราะป้องกัน
ซึ่งตอนนั้นผมเพิ่งรู้ว่าปี 2556 เป็นปีชงผม ไม่เคยเชื่อเรื่องพวกนี้เลย แล้วเขาก็ให้จดวิธีแก้ กลับห้องมาโทรบอกแม่ว่ามีคนทักมาแบบนี้

แม่พูดขึ้นมาว่าแม่รู้แล้วแต่แม่ไม่ได้บอกเพราะ ครูบาอาจารย์ที่แม่นับถือเขาบอกมา ห้ามบอกผมให้รู้ตัวเดี๋ยวของจะขึ้นหนัก
เพราะยังทำไรไม่ได้ของที่โดนแรงมาก ต้องรอพ้นวันเกิดผมไปก่อน แม่สั่งให้กลับจากจันทบุรีวันนั้นเลย
ช่วงกลับมามันอย่างที่เขาบอกเลยว่ารู้ตัวแล้วของจะขึ้น ผมจะขาดใจตายให้ได้ หายใจไม่ออก เหมือนผีจะเข้าแต่ผมแข็งใจ
มีความรู้สึกอยากฆ่าตัวตาย ความคิดในสมองตอนนั้นสับสนไปหมด ฝืนจนไม่รู้จะฝืนยังไง
โคตรทรมานระหว่างนั่งรถกลับมากรุงเทพทั้งที่เวลาเดินทางแค่ 3 ชั่วโมงก็ถึงแล้ว

ผมต้องทนอาการพวกนี้ไปอีกเดือนนึง เพราะฤกษ์ที่จะถอนของคือปีใหม่ไหว้ครูใหญ่ของร่างทรงที่จะทำให้
แล้วเมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาผมก็ได้ถอนออกแล้วไม่น่าเชื่อว่าอาการต่างๆหาย และดีขึ้นเหมือนไม่เคยเป็นมาก่อน ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อล่ะงานนี้
นับตั้งแต่ป้าคนนั้นทักผมสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนทุกคืนเดี๋ยวนี้ กับมาเชื่อเรื่องเวรเรื่องกรรมอย่างไม่มีข้อโต้แย้ง

เพิ่มเติมอีกนิด... ผมถามคำถามนึงไปว่าแล้วทำไมดารา ถึงไม่โดนทำของใส่ล่ะทั้งที่คนคลั่งไคล้ออกจะเยอะ
คำตอบที่ได้มาคือ ดารา มีการครอบครูทุกปี บ่วงสรวงละครทุกเรื่องที่เล่น ผมเลยเข้าใจ
จริงๆแล้วไสยศาสตร์ไม่จำเป็นต้องมีสิ่งของส่วนตัวของเราก็ทำได้นะ ถ้าดวงเราตก
และอยากฝากบอกคนที่กำลังจะเข้าไปเล่นไปยุ่งเรื่องพวกนี้อย่าเล่นเลยครับ มันบาปมาก
ส่วนคนที่ทำใส่ผมไม่ขอพูดถึงนะ เขาอยากทำไรให้เขาทำไปสิ่งพวกนี้จะคืนสนองเขาเอง ผมขออโหสิกรรมให้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่