อยากกั้นห้องด้วยอลูมิเนียมเอง ใครแนะนำได้ครับ

ต้องการจะกั้นห้องเล็กๆเองด้วยอลูมิเนียม และจะทำบานเลื่อนไว้1ประตู สำหรับเครื่องปริ้นอิ๊งเจ็ท จะจ้างช่างมาทำเขาก็คิดแพงเหลือเกิน2-30000 เลยอยากทราบว่ามีพี่ๆคนไหนเคยทำเองบ้างแล้วใช้อุปกร์อะไรบ้าง เครื่องมือมีครบครับ ขาดแต่ไม่เคยทำอลูมิเนียม
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
เป็นไปได้จ้างช่างดีกว่าครับ ยิ่งถ้าไม่เคยทำงานอลูมิเนียมแล้วด้วยยิ่งยาก ความยุ่งยากมีมากพอสมควรเลย ถ้าทำออกมาได้ไม่ดี แล้วต้องมาแก้ทีหลัง งบบานปลายแน่ ถ้าอยากเซฟงบผมแนะนำที่ผมเคยทำอลูมิเนียมกั้นห้องเหมือนกันครับ งานประกอบตัวกั้น ก็ใช้ของทาง winset เจ้านี้งานอลูมิเนียมสวยนะครับ งานเนี้ยบ สีสวยด้วย คือเขาแนะนำมาว่า จริงๆงานไม่ใหญ่มาก เดี่ยวทางบริษัทเขาให้คอนแท็คช่างที่เคยทำงานให้กันมาก่อนไปติดตั้งให้ เพราะบางเจ้าอาจจะต้องเดินทางไปติดตั้งไกล ก็จะช่วยประหยัดค่าเดินทางไปติดตั้งได้ครับ ส่วนช่างที่เขาให้คอนแท็คมาก็ติดตั้งได้แน่นหนาจบงานเรียบร้อยดี  ลองทักไปปรึกษาก่อนก็ได้ครับ ช่างให้คำปรึกษาละเอียด ได้ความรู้ใหม่ๆด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่