ใครมีก้อนแข็งๆตุมๆคล้ายสิว เวลารีดออกมาแล้วมีกลิ่นเหม็นบ้างครับ

กระทู้คำถาม
มีข้อสงสัยจะสอบถามครับ

ผมคลำเจอก้อนตรงหลังช่วงสะเอว ด้านซ้าย เป็นก้อนๆ ไม่ใหญ่ ไม่แข็งมาก ไม่มีอาการเจ็บแต่อย่างใด

เลยจัดการรีดเพราะนึกว่าสิว

แต่ปรากฏว่า สิ่งที่ออกมามันจะเป็นครีมๆสีน้ำตาลข้น มีกลิ่นเหม็นมากๆ

แต่ตอนแรกที่ออกมาจะมีน้ำใสๆขึ้นมาก่อน แล้วถึงจะเป็นครีมๆออกมา

แต่มันจะไม่ออกมาแบบกระจายนะครับ มันจะออกมาแบบเราบีบยาสีฟัน เป็นเส้นๆตามแรงบีบ

ที่บ้านผมเรียกว่า "ขี้งา"

แต่อยากรู้จริงๆว่ามันคืออะไร อันตรายต่อร่างกายมั้ยครับ

ป.ล. ล่าสุดเจอตรงคอด้านหลังช่วงต่อของไรผม เป็นก้อนเล็กๆ จับไปจับมา ก้อนเหม็นๆก็ออกมาเหมือนกับที่เป็นตรงเอวเลยครับ

..........................................
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่