ฝรั่งมืองนอกวิจัย เรื่องชีวิตหลังความตายมาเยอะแล้ว อยากรู้ว่าผลวิจัยเป็นยังไงบ้างครับ

กระทู้สนทนา
เข้าใจว่าเรื่องชีวิตหลังความตาย มีหลายๆแห่งทั้งมหาลัยของรัฐในตปท.ด้วยนำไปวิจัยเรื่องนี้แล้ว และอีกมากมายที่มีคนทำวิจัย อยากรู้ว่าผลวิจัยเป็นยังไงบ้างเหรอครับ

เคยฟังบทสำภาษคนไข้คนนึงในเยอรมัน ตอนผ่าตัดใหญ่เธอป่วยมาก เธอจำได้ว่า เธอลอยออกจากร่างเห็นต้องเองนอนอยู่บนเตียง และเธอก็ได้ไปยังสถานที่ซึ่งคล้ายๆกับภาพนี้ คือเป็นทุ่งหญ้า โล่ง โปร่ง สบาย รู้สึกดีมากๆ ได้เห็นคุณตาคุณยายที่เสียไปแล้วด้วย แล้วสุดท้ายเธอบอกว่าเธอเชื่อในชีวิตหลังความตาย วิทยาศาสตร์อธิบายเรื่องแบบนี้ได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่