คำสั่งรับเสียงแล้วแปลงเสียงเป็น binary หรือ ตัวเลข

สวัสดีครับ ผมขอสอบถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับการเขียนโปรแกรมบน Xcode หน่อยอ่ะครับ คือใน Xcode (Xcode 5) ผมต้องการจะเขียนโปรแกรมรับเสียงเข้ามา แล้วต้องการเอาเสียงนี้ ไปใช้ต่อ แต่ผมไม่ทราบว่า Xcode นี้ เก็บเสียงเป็นแบบไหน แล้วเวลาจะเรียกใช้ จะต้องเขียน Code ในการเรียกใช้ยังไงเหรอครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะครับ .. ขอบคุณครับ..
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่