ช่วยที่ค่ะ กระเบื้องหลังคาบ้านเป็นแบบนี้ควรซ่อม หรือเปลี่ยนใหม่ดีค่ะ

บ้านเราเป็นบ้านทาวน์เฮ้าส์ อายุ 20 ปี (16 ตารางวา หน้ากว้าง 6 เมตร) แล้วตั้งแต่ซื้อมาไม่ได้เข้าไปอยู่เลย
ตอนนี้ตั้งใจจะปรับปรุงบ้านค่ะ โดยเริ่มจากหลังคา เพราะว่าในตัวบ้านมีรอย
น้ำรั่วซึม ซึ่งพอตรวจเช็คดู ปรากฎว่าหลังคาบ้านมีรอยเคลื่อนของกระเบื้อง
(ตามรูปด้านบน) ถ้าเป็นแบบนี้ควรเปลี่ยน หรือว่าซ่อมดีค่ะ และราคาค่า
ซ่อมจะประมาณเท่าไหร่ บ้านเราเป็นทาวน์เฮ้าหลังกลางค่ะ ต้องใช้
กระเบื้องประมาณกี่แผ่นค่ะ แล้วถ้าใช้กระเบื้องแบบเมทัลชีท ที่มีการ
บุตัวกันฉนวนกันความร้อนได้หรือเปล่า หรือถ้าเป็นกระเบื้องลอนคู่
แบบพรีม่า จะได้ไหม รบกวนทุกท่านด้วยค่ะ บ้านเราอยู่แถวบางบัวทอง
ถ้ามีท่านใจสามารถแนะนำช่างได้ หลังไมค์มาได้นะค่ะ หรือท่านจะเสนอ
ราคา ก็ได้เช่นกันค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่