หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ราคาเนยสด
กระทู้คำถาม
เบเกอรี่
สวัสดีค่ะ
เราเพิ่งหัดทำเค้ก ตอนนี้ใช้เนยสดที่ซื้อจากโลตัส เซเว่น แบบก้อน 227 กรัม ราคา90 บาท แรกๆก็พอไหว หลังๆทำบ่อยรู้สึกแพงไป เปลืองงบมากเลย
อยากจะถามราคาเนยสดที่ห้างแมคโคร เผื่อจะถูกกว่านี้ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ซื้อยกกล่องหลายโลจะถูกกว่ามั๊ย แล้ววิธีเก็บๆยังไง
ขอบคุณค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
แบ่งปันเมนู "มาการองครีมเนยสดกับราสเบอรี่" วันนี้มาสอนลูกชายกับลูกสาว ทั้งสองคนลองหัดทำดู
วันนี้จะเป็นเมนู "มาการองครีมเนยสดกับรสเบอรี่" วันนี้จะเป็นครั้งแรกที่ลูกชายดันอยากลองทำดู คืออยากกินพอดี ก็เลยไหนๆ ลองหัดทำดู ลองทำทั้งคู่วันนี้ คนละสีคนละรอบกันไป มาการองมันทำไม่ยากแต่ก็ไม
fillerneck
วันนี้ป้ามีเมนู “เค้กคริสต์มาส” มาฝากจ้า ตกแต่งเป็นบ้านคริสต์มาส น่าทานมากๆ มาทำกันป้ากันเลยจ้า
วันนี้ป้ามีเมนู “เค้กคริสต์มาส” มาฝากจ้า ตกแต่งเป็นบ้านคริสต์มาส บ้านหลังนี้ใช้ ริชส์ เบเกอรี่ ทอปปิ้ง ปาดตกแต่งทั้งหมดเลย น่ารักมากก ❤️ แต่งหน้าเค้กได้แบบง่ายๆ ด้วยสินค้าใหม่จากริชส์ เป็น
ป้ามารายห์
วิธีเก็บเนยสด ก้อน 227 กรัม ซึ่งต้องใช้หลายครั้งกว่าจะหมด ทำแบบนี้ดีมั้ยครับ?
เนยก้อน 227 กรัมครับ ซื้อมา 72 บาท หักส่วนลด 20 บาท ก็เหลือ 52 บาท แต่ทาน ทีเดียวไม่หมดแน่นอน แต่ซื้อแบบนี้น่าจะประหยัดกว่าซื้อแบบก้อนเล็กๆ สมัยก่อนจะกินเมื่อไหร่ ก็เอาทั้งก้อนออกมาวางให้ละลาย&
HMC
แพนเค้กข้าวโอ๊ต+อัลมอนด์#2 อยู่ในโหมดอาหารสายสุขภาพได้เหมือนกันนะ
จากกระทู้ก่อนค่ะ แพนเค้กข้าวโอ๊ต+อัลมอนด์ https://pantip.com/topic/43857332 ครั้งนี้แม่เปปทำการ ชั่ง ตวง เป๊ะ เก็บสูตรมาให้ตามที่สัญญาไว้ก่อนนี้ สัญญา = ต้องทำ/ต้องให้/ต้องจ่าย แน่นอน.....แม่เปปตั้งแ
Babycham
วันนี้ป้ามี “มินิเค้ก”มาฝากจ้า ทำหลายรสชาติ ไอเดียแต่งเค้กแบบง่ายๆ เป็นมินิเค้กราคาประหยัด ต้นทุนต่ำจ้า
วันนี้ป้ามี “มินิเค้ก”มาฝากจ้า ทำหลายรสชาติ ไอเดียแต่งเค้กแบบง่ายๆ เป็นมินิเค้กราคาประหยัด ต้นทุนต่ำแต่ได้ขนมน่าทานหลายรูปแบบ เค้กนุ่มครีมละมุนเข้ากับทุกรสชาติ ลองทำตามกันดูนะคะ ทำไม่ยากเล
ป้ามารายห์
วันนี้ป้ามี “เค้กวันเกิดบนโคนไอศกรีม”มาฝาก เค้กวันเกิดย่อส่วนวางบนโคนไอศกรีมแบบไซส์มินิตะมุตะมิค่า
วันนี้ป้ามีเมนู “เค้กวันเกิดบนโคนไอศกรีม” มาฝากจ้า น่ารักไม่ไหว เค้กวันเกิดย่อส่วนวางบนโคนไอศกรีม ดูสวยแปลกแหวกแนวไปอีก เป็นไอเดียทำเค้กวันเกิดแบบไซส์มินิตะมุตะมิอุอิน่าหม่ำ ครีมที่ใช้ปาดก
ป้ามารายห์
แบ่งปันเมนู "Orange butter cake" โฮมเมดเค้กแบบง่ายๆ ผมทำเอาไว้กินกันเอง
วันนี้จะเป็น "Orange butter cake" จะเป็นเค้กที่ผมทำกินกันเองในบ้าน อยากได้รสชาติอะไรแบบไหนก็จะเป็นไปในแบบที่ต้องการ วันนี้จะเป็นเนื้อเค้กแบบ Butter จะแน่นเข้มข้น และเนื้อจะมีใส่แยมส้มลงไปเล็
fillerneck
แบ่งปันเมนู "เค้กเนยสดหน้าแตก" มาสอนลูกสาวทำขนมเค้ก
วันนี้จะเป็น "เค้กเนยสดหน้าแตก. วันนี้เป็นอีกเมนูนึงที่ผมสอนลูกสาว ลองหัดทำดู ผิดๆถูกๆ ก็ไม่เป็นไร ของมันต้องลองผิดพลาดกันบ้าง พอดีช่วงนี้ลูกสาวชอบทำพวกบราวนี่ ก็เลยแบ่งไปให้ที่ทำงานกิน ได้ทิปมา
fillerneck
ขนมปังโฮลวีทเพื่อสุขภาพ...สูตรลองของแป้งขนมปังนำเข้า
มีคนคาบข่าวมาบอกว่ามีคนอบ Sour Dough ขายในหมู่บ้านใหญ่แห่งหนึ่งโลฟละ 280 บาท แต่เขาใช้แป้งขนมปังนำเข้านะ ขนมปังอะไรราคาโลฟละ 280- อยู่ไม่ได้แล้วต้องลองของสักหน่อย แต่ร้านวัตถุดิบขาประจำบอกว่าแป้งฝรั่
norapob
ขนมปังขาไก่ชีสพาร์เมซาน
เมื่อแม่เปป จะทำของไปฝากหมอฟันและเพื่อนที่ทำงานเดิมของแม่เปป หาของที่คนนั่งทำงานหิวก็หยิบใส่ปากได้ง่ายๆ เก็บได้นานหลายวัน และถูกใจคนรับด้วย แต่ว่าไปแม่เปปทำอะไรไปเพื่อนๆก็กินหมดเกลี้ยง แต่อร่อยไหมไม่ไ
Babycham
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เบเกอรี่
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 11
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ราคาเนยสด
เราเพิ่งหัดทำเค้ก ตอนนี้ใช้เนยสดที่ซื้อจากโลตัส เซเว่น แบบก้อน 227 กรัม ราคา90 บาท แรกๆก็พอไหว หลังๆทำบ่อยรู้สึกแพงไป เปลืองงบมากเลย
อยากจะถามราคาเนยสดที่ห้างแมคโคร เผื่อจะถูกกว่านี้ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ซื้อยกกล่องหลายโลจะถูกกว่ามั๊ย แล้ววิธีเก็บๆยังไง
ขอบคุณค่ะ