พาแฟนไปเที่ยวมาครับ เลยอยากได้คำแนะนำมาพัฒนาฝีมือครับ

กระทู้สนทนา
รายละเอียดรวมๆนะครับ
Camera : 5D mk3 บ้าง 6D บ้างครับ
Flash : 600EX-RT ติดกล้องตัวเดียวครับ
Len : 16-35 f2.8 II, 24-70 f2.8 II, 85 f1.2 II

อยากให้ช่วยวิจารณ์องค์ประกอบของภาพ แสง มุมมอง ว่าควรแก้ไขตรงใหนบ้างครับ
เพราะผมนั้งมองภาพดูแล้วยังรู้สึกเหมื่อนว่ายังขาดอะไรไปอยู่ แต่ผมเองคิดไม่ออกครับ
เพราะได้เห็นฝีมือของน้าๆ ในพันทิปแล้ว รู้สึกว่ามันลงตัวมากเลยครับ เลยอยากจะมาขอ
คำแนะนำครับ

โปรแกรมที่ใช้แต่งภาพคือ LightRoom 5.2 ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่