อยากจะถามหน่อยว่าทำไมพระภิกษุสามเณรถึงเลือกตั้งไม่ได้

ผมว่าเรื่องนี้อาจจะมีคนที่ไม่เห็นด้วยเข้ามาแสดงความคิดเห็นเยอะเลยละครับว่า ทำไม
การที่  หลวงปู่พุทธอิสระ เข้าไปเป็นแกนนำ กปปส ได้  แล้วทำไมพระภิกษุสามเณร
ถึงเลือกตั้งไม่ได้ละครับ พระภิกษุสามเณรก็เป็นคน มีมือ มีเท้า  มีความรู้ มีการศึกษา
ทำอะไรก็ได้ครับ  ยกเว้นมีเมีย มีครอบครัว ครับ  แต่เรื่องการเมืองน่าจะทำให้มันเท่าเทียมนะครับ
ผมในฐานะที่เคยบวชมา เกือบ 8 ปี เรียนมาตั้งแต่ นักธรรม บาลี  เรียนปริยัติธรรม ม.1-ม.6
ผมขอให้เพื่อนๆ ช่วยกัน แสดงความคิดเห็นด้วยครับ เรื่องนี้มันซีเรียส มากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่