เวลา print แล้วเป็นเส้น ๆ แบบนี้แก้ยังไงคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

วันนี้ขอมารบกวนหน่อยนะคะ ตอนนี้เครื่อง print มีอาการแปลก ๆ ค่ะ คือเวลา print ออกมาจะเป็นเส้น ๆ สีฟ้า ๆ ค่ะ

search หาวิธีจาก google แล้วลองทำก็ไม่หายค่ะ ใครพอจะทราบหรือมีวิธีแก้ไขไหมคะ รบกวนด้วยนะคะ

เป็นเครื่อง Canon pixma 287 ค่ะ ตอนใช้หมึกพิมพ์ในเครื่องไม่เป็นค่ะ มีหมึกแยกอีกที คือมันเริ่มเป็นตอนที่หมึกพิมพ์ในเครื่องหมด

แล้วเหมือนดึงหมึกข้างนอกมาใช้แทน มันเลยเป็นแบบนี้ค่ะ T_T รบกวนด้วยนะคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11

ตามรูปเลยครับ กะหมึกให้พอดีกับแท้งพอ แค่นี้ก็ใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่