น้องหมาเป็นมะเร็ง

เมื่อปี 54 ที่ผ่านมาน้องหมาที่บ้านเป็นมะเร็งเต้านมอะค่ะ ก็ได้ทำการผ่าตัดออกไป

เมื่อปลายปีที่แล้วมะเร็งก็กลับมาใหม่โดยเป็นที่รักแร้ข้างขวาเท้าหน้าก็ได้ทำการผ่าตัดออกไปอีก

แต่ว่าตอนนี้ปัจจุบันลามเข้าปอดแล้วค่ะ หมอให้พาน้องหมากลับบ้านมาทำใจ รับสภาพน้องหมาไม่ได้เลยค่ะ สงสารเค้ามากเลย

พอมีวิธีไหนที่พอจะเยียวยาได้บ้างไหมคะแบบให้เค้าไม่ทรมารอะค่ะ ตอนนี้น้องหมาของเราไม่กินข้าวมาเกือบเดือนแล้ว สภาพแบบหนังหุ้มกระดูกเลยค่ะ แล้วดูเค้าหายใจลำบากมาก พอจะลุกขึ้นเดินก็เป๋ไปทางแบบไม่ค่อยมีแรงอะค่ะ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่