ช่วยแนะนำรถมอเตอร์ไซค์มือสองสำหรับผู้หญิงใช้งานด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
เอารถไว้ขี่ระยะใกล้ๆค่ะ เช่นขี่ไปขึ้น BTS, ขี่ไปตลาด, ไปปากซอย
ขับไม่เก่งอยากได้รถที่ขับง่ายๆดูแลรักษาง่าย คันเล็กๆ
งบประมาณรวมเบ็ดเสร็จไม่เกิน 20,000

ตอนนี้ที่ดูไว้คือ Yamaha Fiore กับ Suzuki Jelato

ส่วนตัวเอนเอียงไปทาง Fiore เพราะดูเหมือนคันจะเล็กกว่านิดหน่อย

หรือเพื่อนๆมีรุ่นไหนแนะนำไหมคะ มีเว็บหรือร้านขายมือสองแนะนำได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่