เฟรมจักรยานเริ่มมีรอยร้าว มีร้านเชื่อมในกทม.แถวไหนรับเชื่อมบ้างครับ

ตอนนี้เฟรมจักรยานผมเริ่มมีร้อยร้าวตรงท่อนั่งใต้รัดหลักอานยาวประมาณ 1 เซนติเมตรแล้วครับ น่าจะเกิดจากที่ตอนแรกไปเลื่อนหลักอานสูงเกินไปเกินที่เตือนไว้ ตัวเฟรมเป็นอลู 6061 ครับ อยากจะเชื่อมันก่อนที่มันจะลามมากไปกว่านี้ รบกวนช่วยชี้เบาะแสร้านเชื่อมที่รับทำให้ทีครับ และจะเชื่อมนี่ต้องบอกช่างว่าเชื่อมแบบไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่