ช่วยแนะนำยางให้กระบะสี่ประตูยกสูงทีครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
ใช้ไทรทันพลัสสี่ประตูอยู่
ยางติดรถมาเป็นบริดจสโตน840ใช้มา76000กิโลแล้ว
ว่าจะเปลี่ยนยางแล้วครับ
แต่ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลย
ต้องเข้ามาขอคำแนะนำจากชาวพันทิปครับ

ขนาดที่ต้องการคือ
245  70 r16

ลักณะการใช้งาน
ขับทางลาดยางเป็นส่วนใหญ่ประมาณ80% อีก20%วิ่งทางลูกรัง อยู่ต่างจังหวัดครับ
ผมขับรถช้า ส่วนใหญ 80 - 90 กม./ชม. ขับเร็วสุดไม่เกิน 110  กม./ชม.
ไม่บรรทุกใช้เป็นรถยนต์นั่ง
ขับประมาณวันละ50 กม.
เดินทางไกลปีละ2-3ครั้ง
ต้องการยางที่ตอบสนองการใช้งานดังที่กล่าวมา
และขอเป็นยางรุ่นที่นุ่ม เงียบ เกาะถนน รีดน้ำดี
รวมถึงทนด้วยจะดีมากครับ
และสำคัญมากอีกอย่างคือ  งบประมาณได้ที่ไม่เกิน 5300 บ. ต่อเส้นครับ

ช่วยแนะนำยี่ห้อและรุ่นทีครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่